Tư Vấn Luật

Liệu người thuê nhà có quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng không?

Trong khi đó, theo quy định tại Khoản 3, Điều 498 Bộ Luật Dân sự, nếu không có thỏa thuận khác, bên đơn phương chấm

Tư vấn luật: Đính chính sổ đỏ trong trường hợp nào?

Như vậy, nếu người sử dụng đất đã được cấp Giấy chứng nhận, được ghi số giấy CMND trên Giấy chứng nhận đã cấp mà

Tìm hiểu quyền tặng nhà đất của doanh nghiệp nước ngoài

Trong trường hợp công ty 100% vốn nước ngoài đang hoạt động tại Việt Nam mua nhà ở theo đúng quy định của Luật Nhà

Có cần đăng ký cho thuê quyền sử dụng đất hay không?

Pháp luật về đất đai hiện hành chưa quy định thủ tục đăng ký đất đai đối với trường hợp cá nhân, hộ gia đình

Liệu còn sổ đỏ của chủ cũ có được cấp sổ đỏ mới không?

Để có cơ sở xem xét và xử ý cụ thể đối với trường hợp của bác ông, ông cần liên hệ với Văn phòng

Có được lựa chọn nhà thầu cho dự án có sử dụng đất không?

Khoản 2 Điều 3 Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định trường hợp lựa chọn nhà thầu cung cấp nhiên liệu, nguyên liệu, vật tư,